![DSC_8735](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2019/12/DSC_8735.jpg)
นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี ในฐานะที่ปรึกษานายกสมาคมผู้ปกครองและครูโรงเรียนพิบูลวิทยาลัย นำคณะกรรมการสมาคมผู้ปกครองและครูโรงเรียนพิบูลวิทยาลัย ซึ่งนำโดย นายพินิจ อ่อนไสว นายกสมาคมผู้ปกครองและครู โรงเรียนพิบูลวิทยาลัย จัดกิจกรรมเนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพของพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ ๕ ธันวาคม ๒๕๖๒ โดย นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี ในฐานะที่ปรึกษานายกสมาคมผู้ปกครองและครูโรงเรียนพิบูลวิทยาลัย เป็นประธานพิธีวางพานพุ่มดอกไม้ถวายราชสักการะ กล่าวน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพของพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ พุทธศักราช ๒๕๖๒ โดยได้ร่วมกันร้องเพลงชาติไทย จากนั้นชมการจุดพลุที่สวยงาม ตระการตา ที่บริเวณกองอำนวยการ งานฤดูหนาว โรงเรียนพิบูลวิทยาลัย ต.ทะลชุบศร อ.เมือง จ.ลพบุรี