![DSC_3039 IMG_0845](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2020/03/DSC_3039-IMG_0845.jpg)
นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี จัดโครงการเทศบาลพบประชาชน ครั้งที่ ๑/๒๕๖๓ ณ ศาลาประชาคม เทศบาลเมืองลพบุรี เพื่อนำเทศบาลเคลื่อนที่ออกให้บริการขั้นพื้นฐานต่างๆ แก่ประชาชนในเขตเทศบาล ตลอดจนต้องการรับทราบทราบปัญหาต่างๆ ที่ประชาชนประสบอยู่ เพื่อนำมาปรับปรุงแก้ไขต่อไป โดยมีการให้บริการด้านต่างๆ เช่น การตรวจรักษาพยาบาล คัดกรองเบาหวาน-ความดันโลหิต การตรวจรักษาสุขภาพทางช่องปาก การให้คำปรึกษาแนะนำด้านสุขภาพ การบริการตัดผมสุภาพบุรุษ การให้ความรู้อบรมสอนอาชีพระยะสั้น การจัดแสดงนิทรรศการผลงานของโรงเรียนในสังกัดเทศบาลเมืองลพบุรี ทั้ง ๕ โรงเรียน + ๑ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลเมืองลพบุรี การบริการอาหาร เครื่องดื่ม การแสดงบนเวที ของนักเรียนโรงเรียนในสังกัดเทศบาลเมืองลพบุรี และดนตรีเพื่อประชาชนของเทศบาลเมืองลพบุรี มีการจับสลากแลกของ สิ่งของอุปโภค บริโภค