![DSC_3626](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2020/03/DSC_3626.jpg)
นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี เป็นประธานเปิดโครงการอบรมให้ความรู้ในการป้องกันตนเองจากไวรัสโควิด-๑๙ และจัดทำหน้ากากอนามัยเพื่อป้องกันตนเอง พร้อมด้วย นายสมชัย อินปุระ รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี ว่าที่ร้อยโท ดร.จตุรงค์ ศิริพานิชกร รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายสันธนะ บัวชาติ ปลัดเทศบาลเมืองลพบุรี ที่ศาลาประชาคมเทศบาลเมืองลพบุรี โดยก่อนการอบรมเจ้าหน้าจากกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อมเทศบาลเมืองลพบุรี ได้ตั้งจุดคัดกรองผู้เข้าร่วมโครงการทุกคนด้วยการวัดอุณหภูมิร่างกายที่หน้าผากด้วยเครื่องวัดฯแบบอินฟราเรด และล้างมือด้วยแอลกอฮอล์เจล จากนั้นเป็นอบรมการให้ความรู้ในการป้องกันตนเองจากไวรัสโควิด-๑๙ ให้แก่ประชาชน จิตอาสา พนักงานเทศบาล พนักงานครู ลูกจ้าง และจะมีการจัดทำหน้ากากอนามัย ในวันที่ ๒๓ มีนาคม ๒๕๖๓ เป็นต้นไป จากจิตอาสา พนักงานเทศบาล พนักงานครู