![DSC_4977](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2020/05/DSC_4977.jpg)
นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี พร้อมด้วย นายสมชัย อินปุระ รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี ว่าที่ร้อยโท ดร.จตุรงค์ ศิริพานิชกร รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายอนุสรณ์ อัศวสงคราม รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี ร่วมพิธีตอกไม้มงคล ๘ ทิศ และโปรยข้าวตอกดอกไม้ ที่บริเวณศาลพระพรหมที่สร้างใหม่ ด้านหน้าสำนักงานเทศบาลเมืองลพบุรี เพื่อความเป็นสิริมงคล