![DSC_5717](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2020/05/DSC_5717.jpg)
นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี ในฐานะประธานสันนิบาตเทศบาลจังหวัดลพบุรี เป็นประธานในการมอบถุงยังชีพและอุปกรณ์ป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 ให้กับประชาชน ที่ศาลาเอนกประสงค์วัดนาจาน (เขาหนีบ) ตำบลท่าศาลา อำเภอเมือง จ.ลพบุรี โดยร่วมกับนางวิลาทิพย์ สละชีพ ภรรยาของ นายรังสรรค์ สละชีพ อดีตนายกเทศมนตรีตำบลท่าศาลา โดยมีการคัดกรองตรวจวัดอุณหภูมิและเว้นระยะห่างทางสังคม ตามที่กระทรวงสาธารณสุขกำหนด