![DSC_6507](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2020/07/DSC_6507.jpg)
นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี เป็นประธานมอบเบี้ยยังชีพผู้สูงอายุ ประจำเดือนมิถุนายน ๒๕๖๓ ที่โดมอเนกประสงค์ เทศบาลเมืองลพบุรี โดยมี คณะผู้บริหารเทศบาล คณะสมาชิกสภาเทศบาลเมืองลพบุรี ร่วมในการมอบเบี้ยยังชีพในครั้งนี้ จากนั้น ได้มอบหน้ากากอนามัยแบบผ้าให้แก่ผู้ที่มารับเบี้ยยังชีพทุกคน โดยมีการคัดกรองวัดไข้และจัดระยะห่างทางสังคม ตามมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 ของกระทรวงสาธารณสุขอย่างเคร่งครัด