![DSC_8258](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2020/08/DSC_8258.jpg)
นายสุปกิต โพธิ์ปภาพันธ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี ประธาน พิธีทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ จำนวน ๖๙ รูป ถวายเป็นพระราชกุศล กิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๓ ณ บริเวณโดมอเนกประสงค์ เทศบาลเมืองลพบุรี โดย นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นำพนักงาน ลูกจ้าง ในสังกัดเทศบาลเมืองลพบุรี เข้าร่วมในพิธี จากนั้น เป็นพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณ เบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน