![IMG_2595 IMG_2602](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2020/12/IMG_2595-IMG_2602-scaled.jpg)
นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี พร้อมด้วย นายสมชัย อินปุระ รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี ว่าที่ร้อยโท ดร.จตุรงค์ ศิริพานิชกร รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี และคณะ ตรวจ ดูแล ระบบไฟฟ้า-แสง-เสียง ลานปีใหม่ ที่บริเวณวงเวียนศรีสุริโยทัย หรือวงเวียนสระแก้ว เพื่อจัดงานฉลองส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ 2564 มีประชาชนและนักท่องเที่ยวออกมาชมความสวยงาม และถ่ายภาพไฟประดับต้นคริสต์มาส และอุโมงค์ไฟ สวนไม้ดอก แสงสี หิมะเทียม เพื่อส่งความสุขให้กับประชาชนในช่วงเทศกาลปีใหม่ ซึ่งมีการตรวจเข้มงวดทุกคน ต้องผ่านจุดคัดกรอง