![DSC_2977 IMG_3576](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2021/09/DSC_2977-IMG_3576.jpg)
เมื่อเช้าวันที่ 1 กันยายน 2564 นายจําเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี พร้อมด้วยคณะผู้บริหารเทศบาล และสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดลพบุรี ปฏิบัติการตรวจเชิงรุก ค้นหาผู้ติดเชื้อโควิด – 19 ในพื้นที่อำเภอเมืองลพบุรี ซึ่งประกอบด้วย เทศบาลเมืองลพบุรี เทศบาลเมืองเขาสามยอด เทศบาลตำบลท่าศาลา เทศบาลตำบลกกโก และเทศบาลตำบลป่าตาล จะทำการปฏิบัติการตรวจเชิงรุกค้นหาผู้ป่วยโควิด – 19 ให้กับประชาชน พบมีผู้ติดเชื้อเป็นจำนวน 21 ราย ณ โดมเอนกประสงค์ โรงเรียนพิบูลวิทยาลัย อ.เมือง จ.ลพบุรี ซึ่งเป็นการบูรณาการร่วมกันระหว่างจังหวัดลพบุรี สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด และสำนักงานเทศบาลเมืองลพบุรี