![DSC_4495](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2022/08/DSC_4495.jpg)
เมื่อวันที่ 4 สิงหาคม 2565 นายจําเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี เป็นประธานพิธีไหว้ครูและมอบทุนเพื่อพัฒนาการศึกษา ประจำปีการศึกษา 2565 ของ โรงเรียนเทศบาล 5 ระบบสาธิตเทศบาลเมืองลพบุรี และ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก เทศบาลเมืองลพบุรีซึ่งมี นายสมชัย อินปุระ รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายอนุสรณ์ อัศวสงคราม รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายสันธนะ บัวชาติ รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายสมชัย เตือนวชาติ เลขานุการนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี และคณะกรรมการสถานศึกษา คณะผู้อำนวยการสถานศึกษาโรงเรียนในสังกัดเทศบาลเมืองลพบุรี ร่วมพิธี โดยมี น.ส.สุกัญญา วงษ์ประภา รักษาราชการแทนผู้อำนวยการสถานศึกษา โรงเรียนเทศบาล 5 ระบบสาธิตเทศบาลเมืองลพบุรี และ หัวหน้าศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก เทศบาลเมืองลพบุรี คณะครู ผู้ปกครอง ให้การต้อนรับ