![DSC_6792](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2022/09/DSC_6792.jpg)
เมื่อวันที่ 23 กันยายน 2565 นายนิวัฒน์ รุ่งสาคร ผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี ประธานคณะกรรมการตรวจสอบ ติดตามการบริหารงานตำรวจ (กต.ตร.) จังหวัดลพบุรี เป็นประธานพิธีเปิดอาคารที่ทำการตำรวจภูธรจังหวัดลพบุรี หลังใหม่ ซึ่งมี พลตำรวจตรี โชคชัย เหลืองอ่อน รองผู้บัญชาการตำรวจภูธรภาค 1 นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายสมชัย เตือนวชาติ กต.ตร.จังหวัดลพบุรี และมี หน่วยงาน องค์กรต่าง ๆ ร่วมพิธีกันเป็นจำนวนมาก โดยมี พลตำรวจตรี อภิรักษ์ เวชกาญจนา ผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดลพบุรี ให้การต้อนรับ