![DSC_7531](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2022/10/DSC_7531.jpg)
เมื่อวันที่ 5 ตุลาคม 2565 นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายอนุสรณ์ อัศวสงคราม รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายสันธนะ บัวชาติ รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายสุรโชติ โชคชัย ประธานสภาเทศบาลเมืองลพบุรี คณะสมาชิกสภาเทศบาลเมืองลพบุรี หัวหน้าส่วนราชการเทศบาลเมืองลพบุรี ลงพื้นที่มอบถุงยังชีพ ข้าวกล่อง เพื่อช่วยเหลือบรรเทาความเดือดร้อนประชาชนในเขตเทศบาลเมืองลพบุรี ที่ถูกน้ำท่วมบ้านเรือนประชาชนจำนวนหลายหลังคาเรือน