![S2 S__6692890](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2022/10/S2-S__6692890.jpg)
เมื่อวันที่ 7 ตุลาคม 2565 นางสาวสุกัญญา วงษ์ประภา รักษาราชการแทนผู้อำนวยการสถานศึกษา โรงเรียนเทศบาล 5 ระบบสาธิตเทศบาลเมืองลพบุรี เเละ รักษาราชการแทนหัวหน้าศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลเมืองลพบุรี คณะครู บุคลากรทางการศึกษา เเละ นักเรียน แต่งกายไว้ทุกข์และยืนสงบนิ่ง เพื่อเป็นการแสดงความไว้อาลัยแก่ผู้เสียชีวิตและขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับครอบครัวผู้เสียชีวิตทุกท่าน จากเหตุการณ์กราดยิงในศูนย์พัฒนาเด็กเล็กตำบลอุทัยสวรรค์ อำเภอนากลาง จังหวัดหนองบัวลำภู