![DSC_8170 DSC_8175](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2022/10/DSC_8170-DSC_8175-scaled.jpg)
นายจําเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี ในฐานะประธานสันนิบาตเทศบาลจังหวัดลพบุรี เป็นประธานประชุมสมาชิกสันนิบาตเทศบาลจังหวัดลพบุรี ประจำปี 2565 ซึ่งมีนายกเทศมนตรีเทศบาลเมือง นายกเทศมนตรีเทศบาลตำบล และปลัดเทศบาลในพื้นที่ ในกลุ่มสมาชิก ทั้ง 46 แห่งในจังหวัดลพบุรี เข้าร่วมประชุมโดยพร้อมเพรียงกัน การรายงานสรุปผลการดำเนินงานของสันนิบาตเทศบาลจังหวัดลพบุรี และการรายงานสถานการณ์อุทกภัยในพื้นที่จังหวัดลพบุรี โดยสถานการณ์อุทกภัยในพื้นที่จังหวัดลพบุรี มีพื้นที่ได้รับผลกระทบจากอุทกภัย 6 อำเภอ และเพื่อรับทราบแนวทางการบริหารงานไปในทิศทางเดียวกัน การสร้างประโยชน์สุขแก่ประชาชน