![DSC_0225](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2022/12/DSC_0225.jpg)
เมื่อวันที่ 5 ธันวาคม 2565 พระราชวิสุทธิประชานาถ (หลวงพ่ออลงกต) เจ้าอาวาสวัดพระบาทน้ำพุ ประธานฝ่ายสงฆ์ นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี ประธานฝ่ายฆราวาส พันเอกประชุม สุขสำราญ ประธานกรรมการบริหารมูลนิธิพุทธสถานลพบุรีศรีสุวรรณภูมิ ร่วมในพิธีอัญเชิญพระพุทธลพบุรีศรีสุวรรณภูมิ 89 ปาง โดยริ้วขบวนอัญเชิญพระพุทธรูปลพบุรีศรีสุวรรณภูมิ 89 ปาง เริ่มจากบริเวณพระนารายณ์ราชนิเวศน์ ไปยัง พุทธสถานลพบุรีศรีสุวรรณภูมิ ต.ห้วยโป่ง อ.โคกสำโรง จ.ลพบุรี