![DSC_3088](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2023/01/DSC_3088.jpg)
นายอำพล อังคภากรณ์กุล ผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโครงการควบคุมประชากรลิง ลพบุรีโดยการทำหมัน ตามที่กรมอุทยานแห่งชาติ สัตว์ป่า และพันธุ์พืช ได้กำหนดแผนปฏิบัติการในการควบคุมประชากรลิง โดยดักจับลิง ทำหมันลิง และเก็บตัวอย่างเพื่อตรวจหาโรค เพื่อดำเนินการควบคุมประชากรลิงลพบุรีโดยการทำหมัน แก้ปัญหาลิงที่ส่งผลกระทบต่อประชาชน ที่บริเวณ สวนลิงเทศบาลเมืองลพบุรี โดยมี นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี และคณะ ให้การต้อนรับ พร้อมนำเยี่ยมชม ตรวจความคืบหน้าการพัฒนาปรับปรุงศูนย์ปฏิบัติการช่วยเหลือลิงป่วยจังหวัดลพบุรี หรือสวนลิง ที่มีการพัฒนาอย่างต่อเนื่อง ทั้งด้านอาคารสถานที่ หลังคากรงลิง ที่มีความพร้อมในทุกด้าน