![DSC_5879 IMG_0744](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2023/03/DSC_5879-IMG_0744.jpg)
เมื่อวันที่ 1 มีนาคม 2566 นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี เป็นประธานในพิธีมอบเงินส่งเสริมศักยภาพการจัดการศึกษาท้องถิ่น (นักเรียนยากจน) ประจำปีการศึกษา 2565 ภาคเรียนที่ 2 ให้แก่นักเรียนโรงเรียนในสังกัดเทศบาลเมืองลพบุรี จำนวน ๗๔๗ ทุน ที่ศาลาประชาคมเทศบาลเมืองลพบุรี โดยมี นายอนุสรณ์ อัศวสงคราม รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายสุรโชติ โชคชัย ประธานสภาเทศบาลเมืองลพบุรี และสมาชิกสภาเทศบาลเมืองลพบุรี หัวหน้าส่วนราชการเทศบาลเมืองลพบุรี นักเรียนและผู้ปกครองนักเรียน โรงเรียนในสังกัดเทศบาลเมืองลพบุรี เข้าร่วมพิธีเป็นจำนวนมาก