![IMG_1209](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_1209.jpg)
เมื่อวันที่ 30 พฤษภาคม 2566 นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี ได้มีแนวนโยบายให้โรงเรียนในสังกัดเทศบาลเมืองลพบุรี เน้นกิจกรรมหน้าเสาธง เคารพธงชาติ สวดมนต์ เพื่อเป็นการเสริมสร้างความรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ปลูกฟังความรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ซึ่งโรงเรียนเทศบาล 1 ระบบสาธิตเทศบาลเมืองลพบุรี ได้ขานรับนโยบาย เพื่อเป็นการเสริมสร้างความรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ให้กับนักเรียน