![IMG_1516](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_1516.jpg)
เมื่อวันที่ 30 พฤษภาคม 2566 นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี มอบให้ นางสาวมยุรา สุทธิพิบูลย์ รองปลัดเทศบาลเมืองลพบุรี เจ้าหน้าที่งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยเทศบาลเมืองลพบุรี เป็นวิทยากรทบทวนให้ความรู้เชิงปฏิบัติการในการป้องกัน/ระงับอัคคีภัย และสาธิตการดับเพลิงจากถังแก๊ส แก่ประชาชนชุมชนตลาดล่าง หลังจากนั้นได้มอบถังดับเพลิงและลูกบอลดับเพลิง ให้แก่ประธานชุมชนและคณะกรรมการชุมชน ไว้ใช้ระงับเหตุต่อไป