![DSC_3014](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2023/08/DSC_3014-scaled.jpg)
เมื่อวันที่ 27 กรกฎาคม 2566 นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายกสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดลพบุรี เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมกีฬาชักกะเย่อสากล หลักสูตรผู้ฝึกสอน ระดับชาติ Level 1 ณ โรงแรมลพบุรีอินน์ รีสอร์ท โดยมีนายสุชาติ แจสุรภาพ อุปนายกสมาคมกีฬาชักกะเย่อแห่งประเทศไทย พันตำรวจเอก อำนาจ อ่วมขันท์ เลขาธิการสมาคมกีฬาชักกะเย่อแห่งประเทศไทย นายอำนาจ ช่างกลึงดี ผู้อำนวยการสำนักงานการกีฬาแห่งประเทศไทย จังหวัดลพบุรี คณะกรรมการสมาคมกีฬาชักกะเย่อแห่งประเทศไทย คณะกรรมการบริหารสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดลพบุรี วิทยากร และผู้เข้ารับการอบรมผู้ฝึกสอนกีฬาชักกะเย่อสากล ร่วมให้การต้อนรับ