![S__36258026](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2023/12/S__36258026.jpg)
นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี สั่งการให้เจ้าหน้าที่กองสาธารณะสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลเมืองลพบุรี ดำเนินการทำความสะอาดเก็บกวาดขยะ ตัดหญ้า กำจัดวัชพืช ภายในเขตเทศบาลเมืองลพบุรี เพื่อให้เกิดความสวยงาม เป็นระเบียบ เรียบร้อย ในเขตเทศบาลเมืองลพบุรี ขอความร่วมมือประชาชนให้นำขยะใส่ถุงดำและมัดวางไว้ในจุดที่เห็นชัด เพื่อให้เจ้าหน้าที่ฯ จะได้เข้าเก็บได้สะดวก ไม่วางไว้ไม่เป็นที่ ซึ่งจะทำให้สุนัขมาคุ้ยเขี่ย ทำให้ขยะกระจัดกระจาย เป็นภาพที่ไม่สวยงาม