![DSC_4821](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2020/04/DSC_4821.jpg)
นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี พร้อมด้วย นายอนุสรณ์ อัศวสงคราม รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นำเจ้าหน้าที่งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยเทศบาลเมืองลพบุรี เจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อมเทศบาลเมืองลพบุรี ลงพื้นที่ล้างทำความสะอาดถนนราชดำเนินตั้งแต่แยกร้านฮ้อถึงบริเวณร้านทำฟันโพวแซ และบริเวณถนนพระรามจากบริเวณสามแยกศาลลูกศรไปถึงสี่แยกถนนพระรามร้านทำฟันโพวแซ ด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อ เพื่อเป็นการระวังป้องกันการแพร่กระจายของโรคโควิด-19 และสร้างความมั่นใจให้กับประชาชนในพื้นที่เขตเทศบาลเมืองลพบุรี