![IMG_8657 IMG_8688](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2020/06/IMG_8657-IMG_8688.jpg)
เมื่อวันที่ ๕ มิถุนายน ๒๕๖๓ นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี ใช้เงินส่วนตัวจัดทำข้าวกล่องปันสุข แจกฟรีแก่ผู้ได้รับผลกระทบจากโควิด-19 เพื่อช่วยบรรเทาความเดือดร้อนแก่ประชาชน ซึ่งเป็นวันที่ ๑๔ ของการแจกข้าวกล่องปันสุขฟรีเพื่อช่วยเหลือประชาชน โดยได้มอบหมายให้ นายสมชัย อินปุระ รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี ว่าที่ร้อยโท ดร.จตุรงค์ ศิริพานิชกร รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายกิตติพศ คงเดช สมาชิกสภาเทศบาลเมืองลพบุรี ร่วมกันแจกข้าวกล่องปันสุขและน้ำดื่ม จำนวน ๕๐๐ ชุด ให้กับประชาชนที่ได้รับผลกระทบจากโคโรน่า 2019 หรือโควิด-19 โดยทำการแจกตั้งแต่ วันที่ ๑๘ พฤษภาคม ๒๕๖๓ เวลา ๑๑:๓๐ น. จนถึงวันที่ ๘ มิถุนายน ๒๕๖๓ (เว้นวันหยุดราชการ) ที่บริเวณด้านหน้าอาคารฟิตเนส เทศบาลเมืองลพบุรี โดยปฏิบัติตามมาตรการเว้นระยะห่างทางสังคม