![IMG_1314](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2020/12/IMG_1314.jpg)
นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี เป็นประธานในการมอบเงิน โครงการสนับสนุนทุนการศึกษา เงินอุดหนุนสำหรับส่งเสริมศักยภาพการจัดการศึกษาท้องถิ่น (ค่าปัจจัยพื้นฐานสำหรับนักเรียนยากจน) ประจำปี 2563 ภาคเรียนที่ 2 ให้แก่นักเรียนโรงเรียนในสังกัดเทศบาลเมืองลพบุรี จำนวน 517 คน ที่ศาลาประชาคมเทศบาลเมืองลพบุรี โดยมี นายสมชัย อินปุระ รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี , ดร.จตุรงค์ ศิริพานิชกร รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี , นายอนุสรณ์ อัศวสงคราม รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี ,นายนิติธร เดชรังสฤษฏ์ ประธานสภาเทศบาลเมืองลพบุรี และสมาชิกสภาเทศบาลเมืองลพบุรี, หัวหน้าส่วนราชการเทศบาลเมืองลพบุรี นักเรียนและผู้ปกครองนักเรียน โรงเรียนในสังกัดเทศบาลเมืองลพบุรี เข้าร่วมโครงการเป็นจำนวนมาก