![DSC_7219](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2021/01/DSC_7219.jpg)
นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี พร้อมด้วย ว่าที่ร้อยโท ดร.จตุรงค์ ศิริพานิชกร รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายอนุสรณ์ อัศวสงคราม รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายนิทัศน์ ต้นจันทน์ ปลัดเทศบาลเมืองลพบุรี นำเจ้าหน้าที่งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยเทศบาลเมืองลพบุรี เจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อมเทศบาลเมืองลพบุรี ลงพื้นที่ทำความสะอาดล้างฟุตบาททางเท้า ถนนหน้าศาลพระกาฬ และ ถนนวิชาเยนทร์ ด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อ เพื่อเป็นการระวังป้องกันการแพร่กระจายของโรคโควิด-19 และสร้างความมั่นใจให้กับประชาชนในพื้นที่เขตเทศบาลเมืองลพบุรี