![DSC_8793 IMG_1597](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2022/02/DSC_8793-IMG_1597.jpg)
เมื่อวันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2565 นายนิวัฒน์ รุ่งสาคร ผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี เป็นประธานพิธีทำบุญตักบาตร เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่องค์สมเด็จพระนารายณ์มหาราช และ พิธีบวงสรวงสักการะสมเด็จพระนารายณ์มหาราช ณ พระที่นั่งดุสิตสวรรค์ธัญญมหาปราสาท ซึ่ง นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี มอบหมายให้ นายสมชัย อินปุระ รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายอนุสรณ์ อัศวสงคราม รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายสันธนะ บัวชาติ รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี พร้อมด้วย หัวหน้าส่วนราชการเทศบาลเมืองลพบุรี และพนักงานเทศบาลเมืองลพบุรี ร่วมในพิธีในการจัดงานแผ่นดินสมเด็จพระนารายณ์มหาราช ประจำปี 2565 ระหว่างวันที่ 11 – 20 กุมภาพันธ์ 2565