![IMG_3522](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2022/03/IMG_3522-scaled.jpg)
เมื่อวันที่ 21 มีนาคม 2565 นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี รับมอบไม้กวาดจากขวดพลาสติก จาก นายทวีวัฒน์ หงษ์คำดี รองผู้อำนวยการ ฝ่ายพัฒนากิจการนักเรียนนักศึกษา วิทยาลัยเทคนิคลพบุรี และ นักศึกษา ตามโครงการอบรมสถานศึกษาคุณธรรม (เด็กเก็บกวาด) ประจำปีการศึกษา 2564 เพื่อจัดกิจกรรมให้นักเรียน นักศึกษาเกิดคุณลักษณะที่พึงประสงค์และได้นำขยะจากขวดพลาสติกมาใช้ให้เกิดประโยชน์ ที่สำนักงานเทศบาลเมืองลพบุรี