![DSC_4118 DSC_4115](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2022/08/DSC_4118-DSC_4115.jpg)
เมื่อวันที่ 28 กรกฎาคม 2565 นายนิวัฒน์ รุ่งสาคร ผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี ประธานพิธีทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ จำนวน 71 รูป ถวายเป็นพระราชกุศล กิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ณ ศาลาประชาคมเทศบาลเมืองลพบุรี โดย นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี มอบให้ นายสันธนะ บัวชาติ รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นำพนักงาน ลูกจ้าง ในสังกัดเทศบาลเมืองลพบุรี เข้าร่วมในพิธี จากนั้น เป็นพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน เบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน