![DSC_4647](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2022/08/DSC_4647.jpg)
นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี ในฐานะที่ประธานที่ปรึกษานายกสมาคมผู้ปกครองและครู โรงเรียนพิบูลวิทยาลัย เป็นประธานเปิดการแข่งขันกีฬา ภายใน ประจำปีการศึกษา 2565 ของโรงเรียนพิบูลวิทยาลัย โดยมี นายธรรมวิทย์ ธรรมพิธี ผู้อำนวยการสถานศึกษา โรงเรียนพิบูลวิทยาลัย นายพินิจ อ่อนไสว นายกสมาคมผู้ปกครองและครูโรงเรียนพิบูลวิทยาลัย นายเสน่ห์ปวร กล่อมกูล คณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน พร้อมด้วยคณะผู้บริหารโรงเรียน คณะครู นักเรียน ร่วมให้การต้อนรับ จากนั้น นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี ฐานะประธานที่ปรึกษานายกสมาคมผู้ปกครองและครูโรงเรียนพิบูลวิทยาลัย กล่าวให้โอวาทและรับมอบเงินสนับสนุนงบประมาณในการดำเนินการจัดกีฬาสีจาก สมาคมผู้ปกครองและครู โรงเรียนพิบูลวิทยาลัย จำนวน 90,000 บาท ที่ สนามกีฬาโรงเรียนพิบูลวิทยาลัย อ.เมือง จ.ลพบุรี