![IMG_3032](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2022/08/IMG_3032.jpg)
เมื่อวันที่ 16 สิงหาคม 2565 นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี พร้อมด้วย นายอนุสรณ์ อัศวสงคราม รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี เจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อมเทศบาลเมืองลพบุรี และเจ้าหน้าที่อาสาสมัครสาธารณสุขเทศบาลเมืองลพบุรี หรือ อสม นำการบริการฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ให้กับสัตว์เลี้ยงที่เลี้ยงลูกด้วยนม ตาม โครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัย จากโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปีงบประมาณ 2565 ตามพระปณิธาน ศาสตราจารย์ ดร.สมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัตติยราชนารี ในพื้นที่เขตเทศบาลเมืองลพบุรี ที่โดมอเนกประสงค์ ด้านหลังสำนักงานเทศบาลเมืองลพบุรี