![DSC_8071](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2022/10/DSC_8071.jpg)
เมื่อวันที่ 12 ตุลาคม 2565 นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี มอบให้ นายสมชัย อินปุระ รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายอนุสรณ์ อัศวสงคราม รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายสันธนะ บัวชาติ รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี คณะสมาชิกสภาเทศบาลเมืองลพบุรี หัวหน้าส่วนราชการเทศบาลเมืองลพบุรี ลงพื้นที่มอบถุงยังชีพ ข้าวกล่อง เพื่อช่วยเหลือบรรเทาความเดือดร้อนประชาชนในเขตเทศบาลเมืองลพบุรี ที่ถูกน้ำท่วม บ้านเรือนประชาชนจำนวนหลายหลังคาเรือน