![DSC_9214](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2022/11/DSC_9214.jpg)
เมื่อช่วงค่ำของวันที่ 7 พฤศจิกายน 2565 นายอำพล อังคภากรณ์กุล ผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี เป็นประธานพิธีเปิดงานประเพณีลอยกระทงย้อนยุค ประจำปี 2565 โดยมี นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี คณะผู้บริหารเทศบาลเมืองลพบุรี คณะสมาชิกสภาเทศบาลเมืองลพบุรี ร่วมให้การต้อนรับในพิธีเปิดงานประเพณีลอยกระทงย้อนยุค ประจำปี 2565 โดยมี นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี เป็นผู้กล่าววัตถุประสงค์ในการจัดงาน กิจกรรมภายในงานประกอบด้วย การประกวดขบวนแห่ การประกวดกระทงใหญ่ประเภทความคิด ประเภทสวยงาม การประกวดกระทงประดิษฐ์ การแสดงผลงานของโรงเรียนในสังกัดเทศบาลเมืองลพบุรี การจัดแสดงมหรสพ รำวงย้อนยุค การแข่งขันชกมวยไทย ลิเก การจัดสวนสนุก บ้านลม ชิงช้าสวรรค์ บอลลูนน้ำ และจัดรถรางให้บริการกับประชาชนและนักท่องเที่ยว ฟรี