![DSC_0835](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2022/12/DSC_0835.jpg)
เมื่อวันที่ 21 ธันวาคม 2565 นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นำคณะผู้บริหารเทศบาล สมาชิกสภาเทศบาล พนักงาน อปท. และพสกนิกรในจังหวัดลพบุรี รวมพลังแห่งความจงรักภักดี จัดพิธีเจริญพระพุทธมนต์และเจริญจิตภาวนา เพื่อถวายพระพรแด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ทรงหายพระประชวรในเร็ววัน ณ ศาลาประชาคมเทศบาลเมืองลพบุรี โดยมี ว่าที่ร้อยตรี ทรงพล แป้นแก้ว ปลัดจังหวัดลพบุรี เป็นประธานพิธี มีผู้เข้าร่วมพิธีเป็นจำนวนมาก