![DSC_4002](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2023/02/DSC_4002.jpg)
เมื่อช่วงเช้าของ วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2566 นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี เป็นประธานพิธีบวงสรวงจัดงานแผ่นดินสมเด็จพระนารายณ์มหาราชครั้งที่ 35 ประจำปี 2566 ระหว่างวันที่ 10 – 19 กุมภาพันธ์ 2566 สวนสวรรค์ วังพระนารายณ์ ภายในบริเวณสวนราชานุสรณ์ เทศบาลเมืองลพบุรี มีคณะผู้บริหารเทศบาลเมืองลพบุรี ประกอบด้วย นายสมชัย อินปุระ รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายสันธนะ บัวชาติ รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายอนุสรณ์ อัศวสงคราม รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายสมชัย เตือนวชาติ เลขานุการนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี คณะสมาชิกสภาเทศบาลเมืองลพบุรี นายนิทัศน์ ต้นจันทร์ ปลัดเทศบาลเมืองลพบุรี หัวหน้าส่วนราชการเทศบาลเมืองลพบุรี พนักงานเทศบาลและ พนักงานครูเทศบาล ร่วมพิธี เพื่อความเป็นสิริมงคลและให้การดำเนินงานลุล่วงไปด้วยดี