![IMG_9639 IMG_9513](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_9639-IMG_9513-scaled.jpg)
นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี มอบให้ นางสาวมยุรา สุทธิพิบูลย์ รองปลัดเทศบาลเมืองลพบุรี ร่วมพิธีเทิดพระเกียรติสมเด็จพระนารายณ์มหาราชและพิธีรำบวงสรวงถวายสมเด็จพระนารายณ์มหาราช ประจำปี 2566 ณ บริเวณพระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระนารายณ์มหาราช (วงเวียนเทพสตรี) อ.เมืองลพบุรี จ.ลพบุรี ซึ่งมี นายอำพล อังคภากรณ์กุล ผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี เป็นประธานพิธี โดยมี ข้าราชการ ตุลาการ ทหาร ตำรวจ และประชาชนเข้าร่วมพิธีกันอย่างเนืองแน่น