![DSC_8061](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2023/05/DSC_8061.jpg)
เทศบาลเมืองลพบุรี จัดพิธีสรงน้ำพระพุทธรูป และพิธีรดน้ำขอพร นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี เนื่องในประเพณีสงกรานต์ ประจำปี 2566 ณ บริเวณโดมหน้าสำนักงานเทศบาลเมืองลพบุรี โดยมีคณะผู้บริหารเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการเทศบาลเมืองลพบุรีพนักงาน ประชาชน และมีคณะนายก ผู้บริหาร บุคลากรองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นในจังหวัดลพบุรี ร่วมพิธีเป็นจำนวนมาก