![DSC_8398 IMG_6450](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2023/05/DSC_8398-IMG_6450.jpg)
ที่อาคารศาลาประชาคมเฉลิมพระเกียรติ องค์การบริหารส่วนตำบลพรหมมาสตร์ นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี พร้อมด้วย นางสาวพลอยนภัส สละชีพ นายก อบต.พรหมมาสตร์ นางวิลาทิพย์ สละชีพ นายกเทศมนตรีตำบลท่าศาลา ร่วมพิธีทำบุญเนื่องในวันขึ้นปีใหม่ไทยหรือวันสงกรานต์ ประจำปี 2566๖๖ ที่ อบต.พรหมมาสตร์ ที่ได้จัดขึ้น พร้อมกันนี้ ได้มีการจัดมอบข้าวสาร ผ้าขาวม้า ผ้าถุง ให้กับประชาชนที่มาร่วมพิธี ยังมีจัดเลี้ยงอาหาร เครื่องดื่ม ฟรี ให้กับประชาชนที่มากร่วมงานเป็นจำนวนมาก