![T3 076](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2023/07/T3-076.jpg)
เมื่อวันที่ 26 มิถุนายน 2566 นางมรกต จันทรารัตน์ ผู้อำนวยการสถานศึกษา โรงเรียนเทศบาล 3 ระบบสาธิตเทศบาลเมืองลพบุรี เป็นประธานเปิดโครงการรณรงค์เพื่อป้องกันยาเสพติดในสถานศึกษา ประกอบด้วยกิจกรรมให้ความรู้ / กิจกรรม TO BE NUMBER ONE และกิจกรรมนิทรรศการรณรงค์เพื่อป้องกันยาเสพติดในสถานศึกษา เนื่องในวันต่อต้านยาเสพติดโลก ตรงกับวันที่ 26 มิถุนายนของทุกปี ตามประกาศตามมติของสมัชชาใหญ่แห่งสหประชาชาติ (UNGA) เป็นวันสำคัญสากล เพื่อต่อต้านการใช้ยาในทางผิดและค้ายาที่ไม่ถูกต้องตามกฎหมาย แสดง “พลังแผ่นดินเอาชนะยาเสพติด” การขับเคลื่อนการดำเนินงานตามนโยบายของ นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรีและรัฐบาล