![DSC_2104 DSC_2106](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2023/07/DSC_2104-DSC_2106.jpg)
เมื่อวันที่ 18 กรกฎาคม 2566 นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี พร้อมด้วย นายสมชัย อินปุระ รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายสันธนะ บัวชาติ รองนายกเทศมนตีเมืองลพบุรี ได้ติดตามการดำเนินการ โครงการประชาร่วมใจ ห่วงใยสุขภาพสายตา ที่ห้องประชุมเทศบาลเมืองลพบุรี ตรวจคัดกรองโรคทางสายตา และตรวจวัดสายตา ตัดแว่นสายตา ให้กับประชาชนในเขตเทศบาลเมืองลพบุรี เป็นวันที่ 2 ให้กลุ่มผู้สูงอายุ และผู้ด้อยโอกาส ที่พบปัญหาทางสายตา เช่น ตาพร่ามัวจากโรคต้อที่ตา ปัญหาสายตายาวทำให้การมองเห็นไม่ชัดเจน เทศบาลเมืองลพบุรี โดยกองทุนหลักประกันสุขภาพเทศบาลเมืองลพบุรี เห็นความสำคัญในการแก้ปัญหาทางสายตาให้กับประชาชน