![IMG_1407 IMG_1411](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_1407-IMG_1411-scaled.jpg)
เมื่อช่วงค่ำของวันที่ 12 สิงหาคม 2566 นายอำพล อังคภากรณ์กุล เป็นประธานพิธีเจริญพระพุทธมนต์เฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง ประจำปีพุทธศักราช 2566 ณ วัดเสาธงทอง ต.ท่าหิน อ.เมืองลพบุรี โดย นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี มอบให้ นายอนุสรณ์ อัศวสงคราม นำพนักงาน ลูกจ้าง ในสังกัดเทศบาลเมืองลพบุรี เข้าร่วมในพิธีเจริญพระพุทธมนต์เฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง ประจำปีพุทธศักราช 2566 ณ วัดเสาธงทอง ต.ท่าหิน อ.เมืองลพบุรี พิธีเริ่มจาก นายอำพล อังคภากรณ์กุล ผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี จุดเทียนธูปบูชาพระรัตนตรัย ถวายธูปเทียนแพ (เปิดกรวยกระทงดอกไม้) หน้าพระบรมฉายาลักษณ์ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง ประธานสงฆ์ให้ศีล เจริญพระพุทธมนต์ / ประธานสงฆ์นำเจริญจิตตภาวนา / เสร็จพิธี