![371849296_243007502056310_1867061807112103534_n](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2023/09/371849296_243007502056310_1867061807112103534_n.jpg)
นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี ได้สั่งการให้เจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อมเทศบาลเมืองลพบุรี ดำเนินการทำความสะอาดจุดให้อาหารลิงที่เทศบาลเมืองลพบุรีรับผิดชอบอยู่ เพื่อให้สะอาด เป็นระเบียบ โดยเทศบาลเมืองลพบุรี ได้กำหนดจุดให้อาหารลิง ในเขตเทศบาลเมืองลพบุรี 3 จุด ประกอบด้วย บริเวณ ด้านหลังพระปรางค์สามยอด บริเวณภายในศาลพระกาฬ และบริเวณข้างทางรถไฟ โดย นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี ได้สั่งการให้เจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อมเทศบาลเมืองลพบุรี ได้ดำเนินการล้างทำความสะอาดจุดให้อาหารลิงในช่วงเช้าทุกวัน ส่วนในวันหยุดจะทำในช่วงเช้า และช่วงเย็น ซึ่งเจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อมเทศบาลเมืองลพบุรี ก็ได้ดำเนินการมาอย่างต่อเนื่อง