![S__34906193](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2023/10/S__34906193.jpg)
นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี ได้สั่งการให้เจ้าหน้าที่กองสาธารณะสุขและสิ่งแวดล้อมเทศบาลเมืองลพบุรี ดำเนินการทำความสะอาดเก็บกวาดขยะบริเวณถนนหน้าศาลลูกศร / ถนนปรางค์สามยอด / จุดให้อาหารลิงหน้าศาลพระกาฬ / ถนนโต้รุ่งศาลพระกาฬ / ชุมชนวัดคลองสายบัว / จุดทิ้งขยะบริเวณหลังวัดเสาธงทอง เพื่อให้เกิดความสวยงาม เป็นระเบียบ เรียบร้อย ในเขตเทศบาลเมืองลพบุรี ขอความร่วมมือประชาชนให้นำขยะใส่ถุงดำและมัดวางไว้ในจุดที่เห็นชัด เพื่อให้เจ้าหน้าที่ฯ จะได้เข้าเก็บได้สะดวก ไม่วางไว้ไม่เป็นที่ ซึ่งจะทำให้สุนัขมาคุ้ยเขี่ย ทำให้ขยะกระจัดกระจาย เป็นภาพที่ไม่สวยงาม