![IMG_6034 231120_1](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_6034-231120_1.jpg)
เมื่อวันที่ 20 พฤศจิกายน 2566 นายปรัชญา เปปะตัง รองผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี เป็นประธานพิธีโครงการ “ผู้ว่า พาแต่งไทย หิ้วปิ่นโตทำบุญเกื้อกูลพระพุทธศาสนา รักษาสิ่งแวดล้อมจังหวัดลพบุรี ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567” ณ ศาลาการเปรียญวัดเชิงท่า ต.ท่าหิน อ.เมืองลพบุรี จ.ลพบุรี โดย นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี มอบให้ นางสาวมยุรา สุทธิพิบูลย์ รักษาราชการแทนปลัดเทศบาลเมืองลพบุรี เข้าร่วมโครงการฯ และ ร่วมกันปล่อยพันธุ์ปลา ณ ท่าน้ำวัดเชิงท่า ต.ท่าหิน อ.เมืองลพบุรี จ.ลพบุรี