![IMG_7604](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_7604.jpg)
เมื่อวันที่ 27 พฤศจิกายน 2566 นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี ในฐานะที่ประธานปรึกษานายกสมาคมผู้ปกครองและครูโรงเรียนพิบูลวิทยาลัย เป็นประธานพิธีบวงสรวงสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในตัวเมืองลพบุรี ในการจัดงานฤดูหนาว ประจำปี 2566 เพื่อให้การงานจัดงานฯ เป็นไปอย่างราบรื่น โดยมี นายพินิจ อ่อนไสว นายกสมาคมผู้ปกครองและครูโรงเรียนพิบูลวิทยาลัย นายธรรมวิทย์ ธรรมพิธี ผู้อำนวยการสถานศึกษา โรงเรียนพิบูลวิทยาลัย คณะกรรมการสมาคมผู้ปกครองและครูโรงเรียนพิบูลวิทยาลัย คณะผู้บริหาร คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา โรงเรียนพิบูลวิทยาลัย ร่วมในพิธีบวงสรวง ได้จัดพิธีบวงสรวงสิ่งศักดิ์สิทธิ์ฯ หลวงพ่อขาว วัดพระยาออก โรงเรียนพิบูลวิทยาลัย การจัดงานฤดูหนาวในปีนี้ จะจัดอย่างยิ่งใหญ่ ในระหว่างวันที่ 28 พ.ย. 2566 ถึงวันที่ 7 ธ.ค. 2566 ณ สนามโรงเรียนพิบูลวิทยาลัย ต.ทะเลชุบศร อ.เมืองลพบุรี