![IMG_9857](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_9857.jpg)
เมื่อวันที่ 5 ธันวาคม 2566 นายอำพล อังคภากรณ์กุล ผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี เป็นประธานพิธีเจริญพระพุทธมนต์และทำบุญตักบาตรถวายถวายพระราชกุศล พระสงฆ์และสามเณร จำนวน 89 รูป เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ โดย นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี มอบให้ นางสาวมยุรา สุทธิพิบูลย์ รักษาราชการแทนปลัดเทศบาลเมืองลพบุรี เข้าร่วมพิธี พร้อมด้วย ข้าราชการตุลาการ อัยการ ทหาร ตำรวจ ข้าราชการพลเรือน พนักงานรัฐวิสาหกิจ สมาชิกองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น จากนั้นเป็น พิธีวางพานพุ่มดอกไม้ถวายราชสักการะ ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอเมืองลพบุรี จ.ลพบุรี