![DSC_8359](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2023/12/DSC_8359.jpg)
นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี เป็นประธานพิธีพุทธาภิเษก จัดสร้างพระอนุสาวรีย์และเหรียญที่ระลึก พลเรือเอก พระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ ณ วัดคุ้งท่าเลา ต.บางพึ่ง อ.บ้านหมี่ จ.ลพบุรี โดยมีพระโสภณพัฒนคุณ ดร. เจ้าอาวาสวัดพุน้อย เจ้าคณะอำเภอหนองม่วง จ.ลพบุรี พระครูภัทรธรรมคุณ ดร. เจ้าอาวาสวัดพัฒนาธรรมาราม เจ้าคณะอำเภอพัฒนานิคม จ.ลพบุรี พระครูภาวนาวราภรณ์ เจ้าอาวาสวัดเกริ่นกฐิน รองเจ้าคณะอำเภอบ้านหมี่ จ.ลพบุรี พระมหาสุทธิศักดิ์ ชาครธมฺโม เจ้าอาวาสวัดคุ้งท่าเลา ต.บางพึ่ง อ.บ้านหมี่ จ.ลพบุรี ร่วมพิธีพุทธาภิเษกจัดสร้างพระอนุสาวรีย์และเหรียญที่ระลึก พลเรือเอก พระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ มีผู้ร่วมพิธีเป็นจำนวนมาก