![IMG_1031](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_1031.jpg)
เมื่อวันที่ 21 ธันวาคม 2566 นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี เป็นประธานพิธีเปิดการชุมนุมรอบกองไฟและเข้าค่ายพักแรม ของลูกเสือ ยุวกาชาด โรงเรียนเทศบาล 2 ระบบสาธิตเทศบาลเมืองลพบุรี พร้อมด้วย นายสมชัย อินปุระ รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายสันธนะ บัวชาติ รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี นายอนุสรณ์ อัศวสงคราม รองนายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี โดยมี นางสาวเหมือนฝัน วงเดช รักษาราชการแทนผู้อำนวยการสถานศึกษา โรงเรียนเทศบาล 2 ระบบสาธิตเทศบาลเมืองลพบุรี คณะผู้บริหารสถานศึกษา และคณะครู บุคลากรทางการศึกษา และ ลูกเสือ ยุวกาชาด ผู้ปกครอง ให้การต้อนรับ ที่โรงเรียนเทศบาล 2 ระบบสาธิตเทศบาลเมืองลพบุรี พร้อมทั้งรับชมกิจกรรมการแสดงชุมนุมรอบกองไฟของลูกเสือ ยุวกาชาด