![IMG_2403](https://www.lopburicity.go.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_2403-scaled.jpg)
เมื่อวันที่ 4 มกราคม 2567 นายจำเริญ สละชีพ นายกเทศมนตรีเมืองลพบุรี มอบให้ นางสาวมยุรา สุทธิพิบูลย์ รก.ปลัดเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการเทศบาลเมืองลพบุรี เจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุมโครงการส่งเสริมการจัดทำคาร์บอนฟุตพริ้นต์ขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ที่ได้รับการคัดเลือกจาก องค์การบริหารจัดการก๊าซเรือนกระจก (องค์การมหาชน) หรือ อบก. จาก 1 ในองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น 26 แห่ง เพื่อร่วมหารือแลกเปลี่ยนความคิดเห็นร่วมกับคณะทำงาน ณ ห้องประชุมเทศบาลเมืองลพบุรี